วันที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ตรวจสอบจุดที่มีน้ำท่วมขังตามคำร้องต่างๆ ของประชาชน จากสถานการณ์ฝนตกหนักตั้งแต่ช่วงกลางดึกที่ผ่านมา พบว่ามีน้ำท่วมขังและรอการระบายหลายพื้นที่ ได้แก่ ชุมชนคำหอย แยกมูลนิธิมุกดาหาร ซอยสนิทวงศ์ แยกคำสายทอง สนามกีฬากลางจังหวัด บริเวณวัดป่าศิลาวิเวก ถนนชาภูบาล ถนนตาดแคนพัฒนา ฯลฯ ทั้งนี้ทางเทศบาลฯ ได้ส่งเจ้าหน้าที่ป้องกันฯ เข้าช่วยเหลือประชาชนในเบื้องต้น เพื่อบรรเทาคามเสียหายที่เกิดจากพายุฝนฟ้าคะนอง และเฝ้าระวังการระบายน้ำคลองหินอ่าง คลองร่องปอ และบริเวณอื่นๆ ต่อไป
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/04/2.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/04/5.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/04/3.jpg)
![8.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/04/8.jpg)
![6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/04/6.jpg)
![7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/04/7.jpg)