วันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ มอบหมาย ด.ต.วิเชียร รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร และ นายวสุ กาญจนกุล หัวหน้าสำนักปลัด ร่วมตรวจสอบระบบไฟจราจร ที่ แยก รพ.มุกดาหาร แยกตลาดราตรี และแยกตรวจอากาศ กับทีมช่างผู้ชำนาญการ จากบริษัท หจก.ชุ่มจิตเพาเวอร์ และตรวจสอบระบบไฟจราจร พบว่าระบบไฟจราจรเกิดความชำรุดเสียหาย ระบบไฟชำรุด แผงวงจรไหม้ โคมไฟจราจรลัดวงจร ซึ่งเทศบาลเมืองมุกดาหารจะดำเนินการซ่อมแซมต่อไป เพื่อให้เกิดความปลอดภัยกับประชาชนและผู้ใช้รถใช้ถนน
![2e28fa6c77c4bbb16.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/03/2e28fa6c77c4bbb16.jpg)
![37e9fe81e79a1a72f.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/03/37e9fe81e79a1a72f.jpg)
![4-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/03/4-2.jpg)