วันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๔.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุรรณี ั้ตงปณิธานนท์ ดำเนินการประชุมเตรียมการจัดงานประเพณีแข่งเรือยาวออกพรรษา ประจำปี ๒๕๖๕ โดยมีนางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานการประชุม พร้อมคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนการงาน และหัวหน้าฝ่าย เข้าร่วมประชุม ทั้งนี้ยังได้ลงพื้นที่สำรวจบริเวณตลาดอินโดจีน ริมน้ำโขง บริเวณจัดกิจกรรม เพื่อวางแผนการจัดประเพณีประจำปีต่อไป
![2-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/02/2-2.jpg)
![39fedbfdde7e1248c.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/02/39fedbfdde7e1248c.jpg)
![4a76df07cb29757db.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/02/4a76df07cb29757db.jpg)
![5ff5177c4a44e7259.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/02/5ff5177c4a44e7259.jpg)
![7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/02/7.jpg)