วันที่ ๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ – ๑๑.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ในฐานะ ผอ.ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำ เจ้าหน้าที่เทศกิจ และเจ้าหน้าที่ป้องกันฯ ออกรณรรงค์และให้คำแนะนำกับประชาชน ในการใช้รถใช้ถนนในช่วงวันหยุดยาว ได้แก่ วันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา ประจำปี ๒๕๖๕ ต่อเนื่องกับวันหยุดราชการ เพื่อให้เกิดความปลอดภัยและลดการเกิดอุบัติเหตุทางถนน โดยเทศบาลเมืองมุกดาหารได้ดำเนินการรณรงค์บริเวณถนนชยางกูร และ ถนนมุกดาหาร-นิคมคำสร้อย
![IMG_2146.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/14/IMG_2146.jpg)
![IMG_2147.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/14/IMG_2147.jpg)
![Snapseed.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/14/Snapseed.jpg)
![Snapseed0afe1533f0d55b48.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/14/Snapseed0afe1533f0d55b48.jpg)