วันที่ ๙-๑๐ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ กองป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ออกตัดต้นไม้ที่โค่นล้มในสวนสุขภาพ และตัดต้นไม้ที่มีมีความเสี่ยงหักทับสายไฟ ซึ่งอาจก่อให้เกิดอันตรายแก่ประชาชนได้ บริเวณสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดมุกดาหาร และซอยคอกวัว ชุมชนศรีมูกดาหาร ๑ และได้ออกจับงูเข้าบ้านเรือนประชาชน ชุมชนหลังศูนย์ราชการ ทั้งนี้ ได้ให้คำแนะนำกับประชาชนในการระวังภัยเบื้องต้น
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/11/1.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/11/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/11/3.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/11/5.jpg)