วันที่ ๘ กรกฎาคม เวลา ๐๙.๒๐ น. และ ๑๓.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดย นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ กองป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ออกตรวจผาท่อที่ชำรุดตกคลองระบายน้ำ ถนนบำรุงมุกดา ซอยอนุรักษ์ ๒ และได้ทำการแก้ไขเพื่อให้เกิดความปลอกภัยกับประชาชน และได้ออกตัดต้นไม้ล้มทับสายไฟ ซอยศรีมุกดา ซึ่งกีดขวางการสัญจรและอาจก่อให้เกิดอันตรายกับประชาชนได้
![IMG_2091.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/10/IMG_2091.jpg)
![IMG_2087.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/10/IMG_2087.jpg)
![IMG_2081.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/10/IMG_2081.jpg)
![IMG_2085.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/10/IMG_2085.jpg)