วันที่ ๔ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๒๐.๐๐ น. กองป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ ได้รับแจ้งเหตุไฟช็อตสายไฟแรงสูงและมีประกายไฟ บริเวณหน้าหมู่บ้านดาหลา ได้นำเจ้าหน้าที่ป้องกันฯ ๖ นาย รถดับเพลิง ๒ คัน รุดเข้าควบคุมสถานการณ์ พร้อมทั้งประสานการไฟฟ้าฯ เพื่อร่วมตรวจสอบต่อไป
![22756766124d4e43c.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/05/22756766124d4e43c.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/05/4.jpg)
![3c432b72817e2dcb6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/05/3c432b72817e2dcb6.jpg)
![S__9043976.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/05/S__9043976.jpg)