วันที่ ๓ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ – ๒๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ออกช่วยเหลือประชาชนตามคำร้องต่างๆ โดยนำกระสอบทรายช่วยเหลือประชาชน ชุมชนร่วมพัฒนาศรีมงคล ออกตัดต้นไม้ ซอยตาดแคน ๑ และชุมชนคำหอย เพื่อป้องกันอุบัติเหตุจากพายุฝน ออกจับงูที่เข้าบ้านเรือนประชาชน เพื่อความปลอดภัยของประชาชน
![200280.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/04/200280.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/04/5.jpg)
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/04/1.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/04/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/04/3.jpg)