วันที่ ๑ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณ๊ ตั้งปณิธานนท์ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ได้รับการประสาน จาก ศูนย์พักพิงคนไร้ที่พึ่ง สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดมุกดาหาร ช่วยนำพาคนเร่ร่อน ที่พักอาศัยอยู่บริเวณลำห้วยแข้ ด้านหลังตลาดพรเพชร ไปตรวจรักษาที่โรงพยาบาลมุกดาหาร และดูแลในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
![1104b8bf2d88184de.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/01/1104b8bf2d88184de.jpg)
![2f3144deab960b85f.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/01/2f3144deab960b85f.jpg)
![3e30a0d24aab92a50.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/01/3e30a0d24aab92a50.jpg)