วันที่ ๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ดาบตำรวจวิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นางสาวดาวดวงดี พัฒนาธนทรัพย์ เลขานุการนายกเทศมนตรี นายสังข์ทอง พึ่งตน นายกฤษณา นามมูลตรี สมาชิกสภาเทศบาล เขต ๓ นำทีมเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียงพื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหารจำนวน ๗ ราย ๓ ชุมชน ได้แก่ คำภูเงิน มโนรมย์ หินเรือ
ดำเนินการออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะ นำเสนอแนะ วิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียงผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/24/1.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/24/3.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/24/2.jpg)
![458673489eb775c86.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/24/458673489eb775c86.jpg)
![59587ac9646ec6680.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/24/59587ac9646ec6680.jpg)