วันที่ ๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ดาบตำรวจวิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี นายจำเนียร ทานะสิทธิ์ นายสังข์ทอง พึ่งตน นายโชคเต็มพร พันธุ์สุข สมาชิกสภาเทศบาล เขต ๓ นายธวัชชัย เพียราช รองปลัดเทศบาล นายวสุ กาญจนกุล หัวหน้าสำนักปลัด นายวิธวัช ภาพยนตร์ ผอ.กองยุทธศาสตร์ฯ นายวิทยา พันธุโคตร ผอ.กองการศึกษา นายชัยณรงค์ แสงพันธ์ ผอ.กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และกองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง พื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหารจำนวน ๘ ราย ๔ ชุมชน ได้แก่ ศรีประสุมังค์ ศรีบุญเรือง ๑ ศรีบุญเรือง ๒ อนุรักษ์บำรุง
ดำเนินการออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะนำ เสนอแนะวิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียง ผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![1aa69414cc52e8f0b.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/22/1aa69414cc52e8f0b.jpg)
![2bcaa3e5cd169ba1b.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/22/2bcaa3e5cd169ba1b.jpg)
![41388febe5ce8f1a9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/22/41388febe5ce8f1a9.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/22/5.jpg)
![6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/22/6.jpg)
![7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/22/7.jpg)