วันที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ดาบตำรวจวิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นายเกรียงไกร ไหลหลั่ง สมาชิกสภาเทศบาลเขต ๒ นายชัยณรงค์ แสงพันธ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และหัวหน้าส่วนการงาน นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และกองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง พื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร จำนวน ๘ ราย ๒ ชุมชน ได้แก่ ชุมชนเมืองใหม่ ๑ และชุมชน เมืองใหม่ ๒
ดำเนินการออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะนำ เสนอแนะวิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียง ผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/20/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/20/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/20/4.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/20/5.jpg)
![6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/20/6.jpg)