วันที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๖๕ ตั้งแต่เวลา ๑๗.๓๐ – ๑๘.๑๕ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ในฐานะคณะทำงาน ศูนย์ปฎิบัติการความปลอดภัยทางถนน (ศปถ.) เทศบาลเมืองมุกดาหาร ทำการรณรงค์ การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน และสวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% บริเวณทางเข้าตลาดราตรี (แยกตรวจอากาศ) เพื่อสร้างความตระหนักรู้เรื่องความปลอดภัยในการใช้ถนน พร้อมทั้งขอความร่วมมือจากประชาชนให้สวมใส่หมวกนิรภัยขณะขี่รถจักรยานยนต์ เพื่อความปลอดภัยต่อตนเองและผู้อื่น
![2473833.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/2473833.jpg)
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/1.jpg)
![2473840.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/2473840.jpg)