วันที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๖๕ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ ร่วมกับสำนักงานสิ่งแวดล้อมภาค ๑๒ และสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร ดำเนินการติดตามตรวจสอบการปนเปื้อนคุณภาพน้ำใต้ดินและระบบบำบัดน้ำชะมูลฝอย ณ สถานที่กำจัดระบบขยะมูลฝอย เทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อเก็บข้อมูลในการบริหารจัดการขยะมูลฝอย และเฝ้าระวังหากพบแนวโน้มการปนเปื้อนสูงซึ่งอาจะส่งผลกระทบต่อประชาชนและสิ่งแวดล้อม
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/01.jpg)
![1ad01164b61064a9a.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/1ad01164b61064a9a.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/4.jpg)