วันที่ ๑๑ – ๑๒ มิถุนายน ๒๕๖๕ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ กองป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับเจ้าหน้าที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จังหวัดมุกดาหาร ลงพื้นพี่ดูแลความสะอาด ตัดแต่งต้นไม้ และซ่อมแซมไฟฟ้าสาธารณะ ตามคำร้องของประชาชน เพื่อให้เกิดความปลอดภัยจากสภาพอากาศในฤดูฝน โดยลงพื้นที่ชุมชนนาโปใหญ่ ชุมชนศรีมงคลพัฒนา ชุมชนหินเรือ ซอยสายเชื้อ ซอยคลองน้ำ ๒ ซอยสามัคคี ๓ ซอยสุขฉายา ชุมชนหลังศูนย์ราชการ และบริเวณต่างๆ ตามที่ได้รับมอบหมาย
![28030.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/13/28030.jpg)
![0d85c413a94fdfa0aa2078d0cccf6d37.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/13/0d85c413a94fdfa0aa2078d0cccf6d37.jpg)
![323373.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/13/323373.jpg)
![S__9207826d2fbff91a088d7cd.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/13/S__9207826d2fbff91a088d7cd.jpg)
![283197.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/13/283197.jpg)