วันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๕.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม บูรณาการร่วมกับโรงพยาบาลมุกดาหาร ลงพื้นที่ทำประชาคม เรื่องให้ความช่วยเหลือผู้ป่วยชายไทย ๑ ราย หกล้มสะโพกหัก เดินไม่ได้ต้องทำกายภาพ ไร้ญาติ พักอาศัยอยู่กับเพื่อนบ้าน โดยมีเจ้าหน้าที่วางแผนการดูแล การทำกายภาพบำบัด และประสานสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมุษยย์ จังหวัดมุกดาหาร ประสานบ้านพักคนชราต่อไป
![DB714B38-B432-4E8E-8828-D7D165C750C6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/10/DB714B38-B432-4E8E-8828-D7D165C750C6.jpg)
![DE6A2EE5-888C-44EF-97F7-721A53207169.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/10/DE6A2EE5-888C-44EF-97F7-721A53207169.jpg)
![IMG_1921.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/10/IMG_1921.jpg)