วันที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการช่วยเหลือประชาชนของเทศบาลเมืองมุกดาหาร ในการพิจารณาให้ความช่วยเหลือผู้ประสบเหตุวาตภัย ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ในห้วงที่ผ่านมา จำนวนกว่า ๓๙ ราย ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลเมืองมุกดาหาร สำนักงานเทศบาลเมืองมุกดาหาร
จากการตรวจสอบของคณะกรรมการประเมินความเสียหาย เทศบาลเมืองมุกดาหาร มติคณะกรรมการฯ พิจารณาแล้ว เห็นควรให้ความช่วยเหลือตามแนวทางปฎิบัติในการช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน ในการใช้เงินทดรองราชการเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยกรณีฉุกเฉิน ภายใต้คณะกรรมการบูรณาการ การป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ตามระเบียบกระทรวงมหาดไทย ว่าด้วยค่าใช้จ่ายเพื่อช่วยเหลือประชาชน ตามอำนาจหน้าที่ขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น พ.ศ.๒๕๖๐ และที่แก้ไขเพิ่มเติม
![595867.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/09/595867.jpg)
![595865.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/09/595865.jpg)
![595866.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/09/595866.jpg)