๓๑ พฤษภาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี ร่วมเป็นเกียรติในงานกิจกรรมปรับปรุงภูมิทัศน์ จัดระเบียบสายไฟฟ้า และสายสื่อสาร ณ บริเวณหน้าที่ว่าการอำเภอเมืองมุกดาหาร เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี โดยมี นายเฉลิมพล มั่งคั่ง ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานเปิดงาน มีบริษัท หน่วยงาน สื่อสารร่วมกิจกรรมจำนวน ๙ หน่วยงาน ซึ่งมีเป้าหมายในการจัดระเบียบ ในถนนสายหลัก ถนนพิทักษ์พนมเขต จากหน้าแยกเมืองใหม่ ถึงหน้าที่ว่าการอำเภอเมือง ถนนมุกดาหารดอนตาล จาก หน้าหอการค้ามุกดาหาร ถึงหน้ารีสอร์ทไม้หอม และถนนสายรอง ถนนสำราญชายโขงเหนือ ถนนสำราญชายโขงใต้ ตลอดแนว
![001.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/31/001.jpg)
![2435164.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/31/2435164.jpg)
![2435165.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/31/2435165.jpg)
![2435166.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/31/2435166.jpg)
![2435167.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/31/2435167.jpg)