๑๘ พฤษภาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๖.๐๐ น. พิธีเปิดโครงการยุทธการบูรณาการร่วม เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของประชานในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕
มีหน่วยงานต่างๆ ทั้งตำรวจ ทหาร พลเรือน ภาคประชาชน ร่วมพิธีเปิด ณ หน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขง สถานีเรือมุกดาหาร โดยมีนายเฉลิมพล มั่งคั่ง ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธาน ซึ่งเทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี เป็นผู้กล่าวรายงาน
ทั้งนี้ โครงการดังกล่าว เป็นการบูรณาการร่วมของทุกภาคส่วน มีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างบูรณาการระหว่างหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และภาคประชาชนในพื้นที่ ให้เกิดความมั่นคง และความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน แก้ไขปัญหาการกระทำความผิดกฎหมายเงื่อนไขชายแดนต่างๆ ตามแนวริมตลิ่งแม่น้ำโขง ตลอดจนร่วมกันพัฒนาและปรับปรุงภูมิทัศน์ตามแนวริมตลิ่งแม่น้ำโขง เพื่อให้เกิดความสวยงาม เป็นระเบียบเรียบร้อย
![132360.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132360.jpg)
![132362.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132362.jpg)
![132364.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132364.jpg)
![132365.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132365.jpg)
![132367.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132367.jpg)
![132368.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132368.jpg)
![132371.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132371.jpg)
![132373.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132373.jpg)
![132377.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/05/19/132377.jpg)