๑๔ มีนาคม ๒๕๖๕ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการความร่วมมือการผลิตผู้ดูแลผู้สูงอายุ หลักสูตร ๗๐ ชั่วโมง กระทรวงศึกษาธิการและกระทรวงสาธารณสุข โดย นายเพียร แสวงบุญ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองมุกดาหาร กล่าวรายงานโอกาสนี้ ได้รับความอนุเคราะห์ นางนิรมล จันทรร์ธานี พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลมุกดาหาร เป็นวิทยากร ในเรื่อง แนวคิดเกี่ยวกับผู้สูงอายุ ,บทบาทและจริยธรรมการดูแลผู้สูงอายุ ระหว่างวันที่ ๑๔ -๓๑ มีนาคม ๒๕๖๕ พร้อมมีมาตรฐานป้องกันการแพร่ระบาดโรคไวรัส โควิด-19 ณ ห้องประชุม กศน.อำเภอเมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร
![60288619-67C3-46CD-B45A-F404305B8674.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/03/14/60288619-67C3-46CD-B45A-F404305B8674.jpg)
![E35423ED-6C86-4160-9189-0F8990FC27DB.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/03/14/E35423ED-6C86-4160-9189-0F8990FC27DB.jpg)
![CB1524A3-5F84-495E-9442-844509CA5D8C.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/03/14/CB1524A3-5F84-495E-9442-844509CA5D8C.jpg)