๗ กันยายน ๒๕๖๔ เวลา ๑๓.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมด้วยประธานชุมชนตาดแคน ๒ ทำการตรวจสอบพื้นที่เสี่ยง covid – 19 บริเวณเป้าหมาย ซอยตาดแคน ๒๒ ชุมชนตาดแคน ๒ และทำการฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ เพื่อสร้างความปลอดภัยและความมั่นใจกับผู้ที่อาศัยในบริเวณพื้นที่เสี่ยงต่อไป
![001.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/09/07/001.jpg)
![1620785.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/09/07/1620785.jpg)
![1620823.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/09/07/1620823.jpg)
![1620824.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/09/07/1620824.jpg)
![1620826.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/09/07/1620826.jpg)
![1620827.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/09/07/1620827.jpg)