๒๗ ธันวาคม ๒๕๖๓ เวลา ๑๓.๓๐ น. ชุดคณะทำงานป้องกันโรคติดต่อจังหวัดมุกดาหาร(ทีมงาน สสจ.มุกดาหาร/ ทีมงานประชาสัมพันธ์จังหวัดมุกดาหาร) และชุดเทศกิจ เทศบาลเมืองมุกดาหาร นำโดยฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ ร่วมกันออกสร้างความเชื่อมั่นให้กับพี่น้องประชาชน ที่มาเลือกซื้ออาหาร ประเภทอาหารทะเล ที่ตลาดสดพรเพชร จากการสอบถามข้อมูลต่างๆกับเจ้าของร้านขายอาหารทะเลทราบว่า สัตว์ทะเลที่จำหน่ายในตลาดพรเพชรนี้ ได้สั่งตรงมาจากจังหวัดตราด จังหวัดจันทบุรี และพนักงานที่ร้านมีการไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลมุกดาหาร ผลการตรวจปลอดจากเชื้อโควิด-19 ดังนั้นจึงขอให้พี่น้องประชาชน ได้สบายใจเมื่อทาซื้ออาหารทะเลที่ตลาดพรเพชรนี้ แต่อย่างไรก็ตาม ได้มีการแนะนำให้ ประชาชนที่มาตลาดได้สวมใส่หน้ากากอนามัยทุกๆครั้งด้วย
![01bcfffdaff62d7e4e.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/01bcfffdaff62d7e4e.jpg)
![855192.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/855192.jpg)
![855195.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/855195.jpg)
![855196.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/855196.jpg)
![855201.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/855201.jpg)