๑๓ ธันวาคม ๒๕๖๓ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ สนับสนุนการฝึกอบรมด้านการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ให้กับกลุ่มเป้าหมายศูนย์ขวัญแผ่นดิน รุ่นที่๑ จังหวัดมุกดาหาร โดยสำนักงานคุมประพฤติจังหวัดมุกดาหาร เจ้าของโครงการ ซึ่งมีผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นจำนวนมากและพร้อมที่จะเป็นแนวร่วมพลังในการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย และเป็นเครือข่ายในการที่จะร่วมมือในป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนกับทางหน่วยงานราชการต่อไป
![813032.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/14/813032.jpg)
![813036.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/14/813036.jpg)
![813041.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/14/813041.jpg)
![813072.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/14/813072.jpg)
![813075.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/14/813075.jpg)