๓ ธันวาคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๘.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้งานฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกิจกรรม ” ทำความดีด้วยหัวใจ ลดอุบัติภัยทางถนน” จังหวัดมุกดาหาร ปี พ.ศ. ๒๕๖๔ โดยมีนายวีระชัย นาคมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี ณ ลานหน้าศาลากลางจังหวัด เพื่อประชาสัมพันธ์ รณรงค์ ให้ความรู้ และสร้างความตระหนักรู้ในการใช้รถใช้ถนนอย่างถูกต้องและปลอดภัย โดยกิจกรรมประกอบด้วยการจัดนิทรรศการ การสาธิตการขับขี่อย่างปลอดภัย การมอบหมวกกันน็อค และการเดินขบวนรณรงค์ประชาสัมพันธ์
![374068.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374068.jpg)
![374069.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374069.jpg)
![374070.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374070.jpg)
![374071.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374071.jpg)
![374072.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374072.jpg)
![374073.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374073.jpg)
![374075.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374075.jpg)
![374076.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/04/374076.jpg)