๗ สิงหาคม ๒๕๖๓ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายเจ้าหน้าที่เทศกิจ ทำการตรวจตรา ตรวจสอบ ความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง กรณีการตั้งวางวัสดุต่างๆ บนที่สาธารณะ ทางเท้า ในเขตเทศบาล พบมีบางร้านตั้งวางป้ายโฆษณา และวัสดุต่างๆ ให้มีความปลอดภัย และไม่เป็นการเกะกะกีดขวางการใช้ทางเท้าของประชาชน ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร
![534671.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534671.jpg)
![534675.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534675.jpg)
![534680.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534680.jpg)
![534681.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534681.jpg)
![534683.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534683.jpg)
![534685.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534685.jpg)
![534688.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/08/10/534688.jpg)