๒๙ เมษายน ๒๕๖๓ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมเจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยและเจ้าหน้าที่เทศกิจ ทำการจัดระเบียบตีเส้นล๊อคการจำหน่ายสินค้าประเภทอาหาร ที่ตลาดราตรี โดยให้พ่อค้าแม่ค้า ที่มาขายอาหาร ต้องตั้งวางแท่นหรือรถเข็นขายอาหาร ให้เว้นระยะห่างล็อคที่เทศบาลกำหนด เพื่อให้เป็นไปตามมาตรการป้องกันและเฝ้าระวังโรคติดต่อจากเชื้อไวรัสโคโรนา(โควิด-19)ตามนโยบายและข้อสั่งการของนายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/03.jpg)
![274034.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274034.jpg)
![274035.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274035.jpg)
![274036.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274036.jpg)
![274037.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274037.jpg)
![274038.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274038.jpg)
![274039.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274039.jpg)
![274040.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274040.jpg)
![274041.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274041.jpg)
![274042.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/29/274042.jpg)