วันที่ ๒๓ เมษายน ๒๕๖๓ เวลา ๑๐.๓๐ น. ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองมุกดาหาร นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในการต้อนรับคณะศูนย์อนามัยที่ ๑๐ อุบลราชธานี ในภารกิจการตอบโต้ภาวะฉุกเฉินและสาธารณภัยด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ในกรณีการระบาดของโรคติดเชื้อไว้รัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-๑๙) ด้วยการส่งเสริมมาตรการต่างๆในชุมชน เพื่อป้องกันการแพร่เชื้อดังกล่าวและเพื่อชี้แจงแนวทางในการใช้มาตรการในสถานที่ต่างๆ (Setting) ในพื้นที่และขอความร่วมมือในการสื่อสารในมาตรการไปยังหน่วยงานเครือข่ายสันนิบาตเทศบาลจังหวัดมุกดาหาร เพื่อรณรงค์ให้เกิดความรู้ด้านการป้องกันโรคติดต่อเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID ๑๙)
![014e7af88ff995d05b.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/23/014e7af88ff995d05b.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/23/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/23/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/23/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/23/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/23/06.jpg)