๑๔ เมษายน ๒๕๖๓ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ สำนักปลัดเทศบาล พร้อมชุด เจ้าหน้าที่เทศกิจ ออกดำเนินการตามหนังสือสั่งการของจังหวัดมุกดาหาร และตามนโยบายของนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เพื่อตรวจตรา สอดส่องดูแลและให้คำแนะนำการระมัดระวังป้องกันเชื้อไวรัสโควิด-19 กับประชาชน พ่อค้าแม่ค้า ที่ตลาดเทศบาล ๑ พร้อมกันนี้ได้แจกหน้ากากอนายมัยและเจลล้างมือให้กับประชาชน ด้วย
![236229.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/236229.jpg)
![236231.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/236231.jpg)
![236232.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/236232.jpg)
![236237.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/236237.jpg)