วันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๖๓ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร จัดทำโครงการอบรมป้องกันและควบคุมโรคติดต่ออุบัติใหม่ อุบัติซ้ำและเฝ้าระวังการเกิดโรคติดต่อเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID ๑๙) โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนฯ ประธานชุมชน เข้าร่วมโครงการดังกล่าว ณ วัดหลักสอง ชุมชนศรีพัฒนา ๒ นอกจากนี้ยัง ได้มีการสอนและฝึกหัดทำหน้ากากผ้าอนามัยให้กับชุมชนทั้ง ๓๔ ชุมชนในเขตเทศบาลที่เข้ารับการอบรมในครั้งนี้ด้วย
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/06.jpg)
![07.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/07.jpg)
![08.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/08.jpg)
![09.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/20/09.jpg)