๑๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเจ้าหน้าที่เทศกิจเทศบาลเมืองสุรินทร์ นำโดยนายอัครพันธ์ เกตุสังข์พันธ์ ปลัดเทศบาลเมืองสุรินทร์ที่มาศึกษาดูงานและรับการฝึกอบรมนอกสถานที่ ณ ฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ และมีการตอบคำถามแลกเปลี่ยนความรู้ในการปฎิบัติหน้าที่ การจัดระเบียบสังคม ความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง เพื่อนำความรู้ความเข้าใจ ไปใช้ในการปฎิบัติหน้าที่ต่อไป
![90630.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90630.jpg)
![90631.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90631.jpg)
![90632.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90632.jpg)
![90633.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90633.jpg)
![90634.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90634.jpg)
![90635.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90635.jpg)
![90636.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/02/14/90636.jpg)