วันที่ ๑๗ มกราคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๘.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นายเฉลียว ดีวงศ์ รองนายกเทศมนตรี นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนฯ ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องใน “วันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช” เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ที่ทรงบำเพ็ญพระราชกรณีกิจอันทรงคุณประโยชน์แก่แผ่นดินและทำนุบำรุงบ้านเมืองให้เจริญรุ่งเรืองสืบมาถึงปัจจุบัน ณ ห้องประชุมแก้วมุกดา ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/06.jpg)
![07.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/17/07.jpg)