เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ได้มอบนโยบายให้งานรักษาความสะอาด กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม จัดทำแผนพัฒนาทำความสะอาด ตัดกิ่งไม้ที่ล้ำเข้ามาในถนน และตัดหญ้าบริเวณใหล่ทาง ในชุมชนทั้ง ๓๔ ชุมชนในเขตเทศบาล โดยประสานผู้นำชุมชนุร่วมพัฒนาทำความสะอาดในแต่ละชุมชน
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/05/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/05/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/05/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/05/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/05/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/05/06.jpg)