วันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบให้ ดาบตำรวจวิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นำคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนฯ ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี หรือ “สมเด็จย่า” พระผู้เป็นเสมือนต้นแบบของคุณความงามดี ทรงเป็นดั่งแม่ของคนไทยทั้งแผ่นดิน ทรงบำเพ็ญพระราชกรณียกิจอันเป็นคุณประโยชน์แก่บ้านเมือง ณ อุทยานสมเด็จย่า ฐานวรพัฒน์ อ.ดอนตาล จ.มุกดาหาร
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/21/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/21/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/21/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/21/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/21/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/21/06.jpg)