วันที่ ๓ ตุลาคม ๒๕๖๒ เวลา ๑๕.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นายเฉลียว ดีวงศ์ รองนายกเทศมนตรีฯ และหัวหน้าส่วนฯ เป็นตัวแทนเทศบาลฯ ร่วมบริจาคเงิน จำนวน ๒๐,๐๐๐ บาท ให้กับ นายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เพื่อสมทบช่วยเหลือพี่น้องประชาชนที่ประสบภัยน้ำท่วม แขวงสะหวันนะเขต สปป.ลาว ณ ห้องแก้วมุกดา ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/04/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/04/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/10/04/03.jpg)