วันที่ ๒๖ กันยายน ๒๕๖๒ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร จัดทำโครงการส่งเสริมบทบาทสตรีในการพัฒนาชุมชนและโครงการส่งเสริมอาชีพตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๒
ทั้งนี้ได้มอบหมายท่านพยุงพงษ์ บุญเติม รองนายกเทศมนตรีฯ เป็นประธานฯ เปิดโครงการฯ โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนฯ เข้าร่วมกิจกรรมโครงการดังกล่าว ณ วัดนิรมิต ชุมชนตาดแคน
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/06.jpg)
![07.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/07.jpg)
![08.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/08.jpg)
![09.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/27/09.jpg)