วันที่ ๙ ก.ย. ๒๕๖๒ เวลา ๑๓.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยท่านสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลและ หน.ส่วนฯ มอบถุงยังชีพ ช่วยเหลือเยียวยาพี่น้องประชาชน ที่ประสบภัยน้ำท่วม ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ณ อาคารฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ ซึ่ง ข้อมูลผู้ประสบภัย ตามที่ประชาชนมาแจ้งขอความช่วยเหลือ ทั้งสิ้น ๕๑๐ ครอบครัว และแจ้งขอรับการสงเคราะห์ช่วยเหลือเพิ่มเติม จำนวน ๒๑ ครอบครัว รวมยอดผู้ประสบภัยที่มาแจ้งข้อมูล ทั้งสิ้น ๕๓๑ ครอบครัว ทั้งนี้ มีพี่น้องประชาชนมารับมอบถุงยังชีพไปแล้ว จำนวน ๓๙๐ ครอบครัว ยังไม่มาแสดงตนขอรับมอบถุงยังชีพจำนวน ๑๔๑ ครอบครัว
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/06.jpg)
![07.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/07.jpg)
![08.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/08.jpg)
![09.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/09.jpg)
![10.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/10/10.jpg)